วันศุกร์ ที่ 13 มีนาคม 2563 เวลา 08.30 น. สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดสุรินทร์ โดยกลุ่มพัฒนาสุขภาพสัตว์ จัดโครงการความร่วมมือการรณรงค์ป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า ประจำปี 2563 ณ เทศบาลตำบลกังแอน อำเภอปราสาท จังหวัดสุรินทร์ โดยดำเนินการร่วมกับสำนักงานปศุสัตว์อำเภอปราสาท เทศบาลตำบลกังแอน เจ้าหน้าที่ด่านกักกันสัตว์สุรินทร์ บริการฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า บริการผ่าตัดทำหมันควบคุมประชากรสุนัขและแมว ผลการดำเนินงานฉีดวัคซีนสุนัข-แมว ทั้งสิ้น 90 ตัว ผ่าตัดทำหมันสุนัข 15 ตัว และแมว 17 ตัว รวมทั้งสิ้น 32 ตัว
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |