วันที่ 1 มิถุนายน 2563 นายจำลอง ผูกดวง ปศุสัตว์จังหวัดสุรินทร์ พร้อมด้วยนายสำเร็จ พูนสิรินาวิน ปศุสัตว์อำเภอปราสาท ร่วมพิธีมอบบ้านผู้ยากไร้ ที่ตำบลตาเบา อำเภอปราสาท และพิธีเปิดศูนย์เพาะเมล็ดพันธุ์พืชพันธุ์สัตว์ ที่บ้านโคกลาว ตำบลหนองใหญ่ อำเภอปราสาท จังหวัดสุรินทร์ ซึ่งปศุสัตว์จังหวัดสุรินทร์ได้มอบปัจจัยการผลิตในโครงการส่งเสริมการเลี้ยงไก่พื้นเมืองให้แก่เจ้าของศูนย์เพาะเมล็ดพันธุ์พืชพันธุ์สัตว์ประจำอำเภอปราสาท โดยนายไกรสร กองฉลาด ผู้ว่าราชการจังหวัดสุรินทร์ เป็นประธานและมีนายอำเภอปราสาทหัวหน้าส่วนราชการจังหวัดหัวหน้าส่วนราชการอำเภอปราสาท ผู้บริหารท้องถิ่น กำนัน ผู้ใหญ่บ้านในพื้นที่อำเภอปราสาทร่วมกิจกรรมดังกล่าว
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |