วันที่ 1 มิถุนายน 2563 นายจำลอง ผูกดวง ปศุสัตว์จังหวัดสุรินทร์ ได้มอบหมายให้ กลุ่มพัฒนาสุขภาพสัตว์ โดย สพ.ญ ทัศนา พูนสิรินาวิน ตำแหน่ง นายสัตวแพทย์ชำนาญการ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ฯ ดำเนินการเก็บตัวอย่างเลือด เพื่อตรวจสุขภาพสุกรประจำปี 2563 ให้แก่ศูนย์วิจัยและพัฒนากระบือ จังหวัดสุรินทร์ จำนวนทั้งหมด 54 ตัว เพื่อทดสอบโรคแท้งติดต่อ (Brucellosis), โรคพีอาร์อาร์ เอส ( PRRS) และ โรคอหิวาต์แอฟริกาในสุกร(ASF)
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |