วันที่ 20 เมษายน 2566 นายสัตวแพทย์อภิชัย นาคีสังข์ ปศุสัตว์จังหวัดสุรินทร์ มอบหมายให้ นายสุพิน นองมัน นักวิชาการสัตวบาลชำนาญการพิเศษ เจ้าหน้าที่กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการปศุสัตว์ พร้อมด้วย นายเชษฐา สงวนศิริ ปศุสัตว์อำเภอบัวเชด และเจ้าหน้าที่สำนักงานปศุสัตว์อำเภอสังขะ จัดโครงการพัฒนาเกษตรกรรมยั่งยืน กิจกรรมส่งเสริมเกษตรทฤษฎีใหม่ ด้านปศุสัตว์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566 ณ ศูนย์เรียนรู้การเพิ่มประสิทธิการผลิตสินค้าเกษตร (ศพก.) ของนางวาฐินี บุดดาหลู่ 31 หมู่ที่ 3 บ้านดง ตำบลตาคง อำเภอสังขะ จังหวัดสุรินทร์ ให้แก่เกษตรกรทฤษฎีใหม่ เพื่อสร้างกระบวนการเรียนรู้ ตามหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง โดยจัดเวทีเรียนรู้ให้เกษตรกรและผู้มีส่วนเกี่ยวข้องในโครงการฯ เพื่อเสริมสร้างความเข้มแข็งของเครือข่ายเกษตรกร /ปราชญ์/เจ้าหน้าที่รัฐ/หน่วยงานเอกชน/สถาบันการศึกษา สนับสนุนตามแผนชุมชน
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |